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USALAMA baraba-
‘ rani ni muhimu
katika maisha ya
kila siku ya wananchi
ikizingatiwa kwamba
barabara hutumiwa na
waenda kwa miguu,
madereva wa vyombo vya
usafiri tofauti.

- Kutokana na matumizi
hayo ya pamoja, kunahitajika
nidhamu, umakini na utii wa
sheria ili kuhakikisha kila
mtu anafika salama anapok-
wenda.

Hivi karibuni kume-
kuwa na matukio ya
ajali za barabarani ikiwemo
ajali iliyotokea Mei 8, mwaka
huu Tanangozi mkoa wa
Iringa ambapo watu watano
walifariki na wengine 28
kujeruhiwa katika ajali
iliyohusisha basi la kampuni
ya Shabiby Line na lori
lililokuwa limebeba shehena
ya soda.

Pia, juzi watu wawili
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walifariki na wengine 13
kujeruhiwa katika.ajali ya
barabarani iliyotokea eneo la
Mseke, Iringa baada ya basi
la Kampuni ya Classic ku-
gongana uso kwa uso na gari
jingine kabla ya kupinduka
na kutumbukia korongoni.

Hayo ni baadhi ya
matukio ya ajali lakini yapo
mengine yaliyotokea hivi
karibuni ikiwemo ya mkoani
Dodoma baada ya malori
mawili kugongana na ku-
waka moto.

Miongoni mwa sababu
zmazota]wa kuchangla ajali
hizo ni kuendesha gari kwa
kasi bila kuzingatia hali ya
barabara, hali ya hewa, au
uwepo wa watumiaji wen-
gine wa barabara.

Kuendesha gari kwa
kasi kunapunguza uwezo
wa dereva kufanya uamuzi
maamuzi sahihi kwa wakati
na kuongeza uwezekano wa
kushindwa kulidhibiti gari
hatari inapojitokeza.

Nashauri madereva kuz-
ingatia sheria za barabarani
ikiwamo kukagua vyombo
vyao kabla ya kuanza sa-
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Madereva ongezer

za ajali za

fari ili kupunguza kuwasa-
babishia watumiaji wengine
vifo, majeraha, ulemavu wa
kudumu, pamoja na hasara
kubwa za kiuchumi na
kijamii.

Aidha, madereva
wazingatie viwango vya
mwendo vilivyowekwa na
mamlaka husika ili kuhakiki-
sha usalama wa abiria na wa-
tumiaji wengine wa barabara,
kuepuka matumizi ya simu
wakati wa kuendesha kwa
sababu huondoa umakini wa
dereva na kuongeza hatari ya
kupata ajali.

Madereva waelewe
kuwa maisha ya watu wengi
yanategemea umakini wao
wanapokuwa kwenye
usukani kwa sababu vifo
vinasababisha taifa kupoteza
nguvu kazi za taifa.

Matumizi ya pombe na
dawa za kulevya ni tatizo
kubwa linalochangia ajali
nyingi.

Hata hivyo maofisa
usalama barabarani wame-
kuwa wakielemisha kwamba
dereva aliyekunywa pombe
hupoteza uwezo wa kufikiri

11 Urid
oard

vizuri, kuona kwa umakini,
na kufanya uamuzi sahihi,

Ty
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“Serikali ina nia ya dhatiya kuwanufalsha wananchi kutokana na rasilimali zilizopo ndani ya nchi.
Kwa kufanya hivyo, tutaendelea kuwekeza katlka mlradt mbalimbali ya kijamii kama sehemu ya
kummkwammh; kutokana na ge3| tunaympata kuendeleza uchuml wa nohl yetu- Naubu
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Nashauri madereva

_ wanaofanya safari ndefu

wanapojihisi uchovu,
wapumzike vya kutosha
kabla ya kuanza safari.

Vilevile elimu ya usalama
barabarani inapaswa kuende-
lea kutolewa kwa madereva
wote.

Kwa upande mwingine,
kila abiria ana jukumu la
kuhakikisha usalama unaku-
wapo wakati wa safari kwa.
kumkemea dereva pamoja na
kutoa taarifa kwa mamlaka
husika pale wanapoona
dereva anakiuka sheria za
barabarani.

HaliariLED

Mawenge:

Hali ya kukosa
utulivu wa akili
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